Saturday, April 01, 2017

WANANCHI WAJITOLEA KUISAIDIA SERIKALI KUTENGENEZA BARABARA YA MTAA WA NYANTOROTORO A MJINI GEITA

Wananchi wa mtaa wa Nyantorontoro “A”Kata ya Nyankumbu wakikwa kwenye shughuli ya kujitolea ya utengenezaji wa Barabara. 


Shule ya Msingi ambayo wananchi wamejitolea kutengeneza Barabara ya kufika shuleni Hapo. 
Mwenyekiti wa Mtaa wa Nyantorontoro Gerevas Kayelelo kulia akifokeana na moja kati ya wananchi ambaye hakutaka eneo lake kuondolewa mihogo ambayo alikuwa amepanda. 


Elias Totoe mkazi wa nyantorotoro akizungumza namna ambavyo wameweza kufikia uwamuzi wa kutoa maeneo yao kwaajili ya maendeleo ya mitaa.

Lecta Maningu mkazi nyantorotoro akieleza juu ya tatizo la maji ambavyo limekuwa ni changamoto katika kata hiyo. 

Wananchi wakionesha vitendea kazi 

Gerevas Kayelelo m/kiti mtaa wa Nyantorotoro A,akifafanua juu ya uwamuzi wa wananchi kujitokeza kwenye shughuli ya utengenezaji wa barabara. 





Barabara ni moja Kati ya huduma muhimu za kijamii zinazohitajika ili kurahisha na kuchochea kasi ya maendeleo lakini maeneo yaliyo mengi hapa nchini yamekuwa yakikabiliwa na changamoto ya miundombinu hiyo ambayo inarahisisha kasi ya maaendeleo. Kutokana na hali hiyo wananchi wa mtaa wa nyantorotoro “A” kata ya Nyankumbu halmashauri ya mji wa Geita wamejitokeza kutengeneza barabara ya kiwango cha molamu yenye kilomita zipatazo mbili kuelekea kwenye taasisi ya shule mpya ya mtaa huo.

Baadhi ya wananchi wamezungumza na mtandao wa Maduka Online na kwamba wamejitolea kutengeneza Barabara kwa ushirikiano ni kutokana na muda mrefu kutokuwepo kwa barabara na shule kwenye mtaa huo.

“Kiukweli watoto wetu wamepata shida kwa muda mrefu na kusoma umbali wa kilomita nyingi kutokana na shule kukamilika tumeonelea basi sisi pamoja na mwenyekiti wetu wa mtaa kuweka jitihada za kutengeneza barabara ambayo itaelekea shuleni na itawasaidia watoto wetu kutembea kwa ukaribu kufuata elimu”alisema Lecta Maningu. 

“Pamoja na kwamba sisi kama wananchi tumejitolea kujenga barabara ambayo inaelekea shuleni lakini tunaiomba serikali yetu kupitia kwa Mkurugenzi wa halmashauri ya Mji kuona umuhimu wa kuweka maji
shuleni hapo ili kupunguza adha kwa wanafunzi shuleni hapo kwani hakuna maji”aliomba Bi, Cesilia Clement

Lakini pamoja na baadhi ya wananchi kutoa maeneo yao kwa hiyari ili kupitisha barabara, wapo wengine wanakwamisha juhudi za wengi kufikia malengo hayo, kama mzee aliyetambulika kwa jina la Mayenga ambaye ameonekana mgumu wa kutoa eneo lake lililolimwa mihogo jambo ambalolimesababisha malumbano makali baina yake na wananchi.

Mwenyekiti wa Mtaa huo Gerevas Kayelelo, alisema kuwa wananchi wake wametoa ardhi yao kwa ajili ya barabara bila kuomba hata fidia ya aina yoyote.  Maduka online hadi inaondoka katika mtaa huo imeacha wananchi wakiendele na ujenzi wa barabara kwenye Shamba la Mzee Mayenga
lenye ukubwa wa mita 150.
IMEANDALIWA NA MADUKA ONLINE
Post a Comment