Saturday, August 08, 2026

NANENANE 2026: RAIS SAMIA ASISITIZA KILIMO CHA TIJA, MASOKO NA TEKNOLOJIA KUELEKEA DIRA 2050

 









Dodoma, Agosti 8, 2026

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan, ameongoza kilele cha Maadhimisho ya Nanenane 2026 jijini Dodoma, huku ujumbe mkubwa ukiwa ni kuifanya sekta ya kilimo kuwa injini imara zaidi ya uchumi kwa kuunganisha uzalishaji, masoko, teknolojia na ongezeko la tija.

Maadhimisho hayo yaliyofanyika katika Viwanja vya Dkt. John Samuel Malecela yamebeba kaulimbiu ya “Tambua Soko; Ongeza Tija Kutekeleza Dira 2050”, inayosisitiza umuhimu wa wakulima kuzalisha kwa kuzingatia mahitaji ya soko, ubora na kuongeza thamani ya mazao.

Katika kuonesha kwa vitendo mwelekeo huo wa mageuzi ya kilimo, Rais Samia amezindua magari kwa ajili ya Wakala wa Taifa wa Huduma za Ugani (NAESA) pamoja na matrekta kwa ajili ya vyama vya ushirika, hatua inayolenga kusogeza huduma na teknolojia karibu zaidi na wakulima.

Moja ya matukio yaliyoongeza shamrashamra katika kilele hicho ni Rais Samia kupanda moja ya matrekta baada ya uzinduzi, tukio lililobeba taswira pana ya dhamira ya Serikali ya kuhamisha kilimo kutoka mbinu za kawaida kuelekea uzalishaji wa kisasa wenye tija na ushindani.

Nanenane 2026 hivyo haikuwa tu sherehe ya mafanikio ya wakulima, bali imekuwa jukwaa la kuonesha mwelekeo mpya wa kilimo cha Tanzania—kilimo kinachotambua soko, kinachotumia teknolojia, kinachoongeza thamani na kinachochangia utekelezaji wa Dira ya Taifa ya Maendeleo 2050.

No comments:

NGORONGORO SHINES ON THE AFRICAN STAGE, WINS PRESTIGIOUS TOURISM AND CONSERVATION AWARD! πŸ‡ΉπŸ‡ΏπŸ†πŸŒ

Tanzania’s iconic Ngorongoro Conservation Area has once again captured the continental spotlight after receiving a prestigious award for Ex...