Saturday, October 10, 2026

MUFTI MENK AONGOZA DUA YA KUMREHEMU HAFIDH AMEIR KIZIMKAZI

 

Mwanazuoni maarufu wa dini ya Kiislamu duniani, Mufti Ismail ibn Musa Menk kutoka Zimbabwe, ameongoza dua maalumu ya kumuombea rehema Marehemu Maalim Hafidh Ameir Hassan, aliyekuwa mume wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan, katika hitma ya siku 40 iliyofanyika leo, Oktoba 10, 2026, katika Msikiti Mkuu wa Kizimkazi, Mkoa wa Kusini Unguja, Zanzibar.

Katika hitma hiyo iliyowakutanisha viongozi na wananchi mbalimbali, Mufti Menk ameongoza usomaji wa dua kwa ajili ya marehemu, huku waumini na washiriki wengine wakiungana kumuomba Mwenyezi Mungu amsamehe madhambi yake, amrehemu na amjaalie makazi mema ya Peponi.

Ushiriki wa Mufti Menk katika dua hiyo umeipa hitma hiyo sura ya kipekee, kutokana na kutambulika kwake kimataifa kupitia mahubiri na mafundisho ya dini ya Kiislamu yanayohimiza amani, upendo, mshikamano, subira na kuishi kwa kuzingatia maadili mema.

Viongozi na wananchi waliohudhuria wameungana katika tukio hilo la kidini kuendeleza utamaduni wa kuombeana na kufarijiana, hususan katika kipindi cha majonzi ya kuondokewa na wapendwa wao.

Hitma hiyo pia imekuwa fursa ya kuonesha mshikamano na familia ya marehemu, huku dua zikiendelea kuelekezwa kwa Mwenyezi Mungu ili aipe familia hiyo nguvu, subira na faraja katika kuendelea kukabiliana na pengo lililoachwa na mpendwa wao.

Katika imani ya Kiislamu, kumuombea dua marehemu ni miongoni mwa matendo yenye umuhimu mkubwa, ambapo waumini humuomba Mwenyezi Mungu awasamehe waliotangulia mbele ya haki na awajaalie rehema zake.

Dua hiyo ya siku 40 imewakutanisha watu wa makundi mbalimbali katika mazingira ya ibada, faraja na mshikamano, ikidhihirisha umuhimu wa kuwa pamoja na kuendeleza upendo katika jamii wakati wa majonzi.

Marehemu Maalim Hafidh Ameir Hassan anaendelea kukumbukwa kupitia dua na maombi ya familia, ndugu, jamaa na wananchi wanaomuombea rehema na msamaha kwa Mwenyezi Mungu.

Mwenyezi Mungu amrehemu Marehemu Maalim Hafidh Ameir Hassan, amsamehe madhambi yake, amjaalie Pepo ya Firdaus na aipe familia yake subira na faraja. Aamiin.












No comments:

MUFTI MENK AONGOZA DUA YA KUMREHEMU HAFIDH AMEIR KIZIMKAZI

  Mwanazuoni maarufu wa dini ya Kiislamu duniani, Mufti Ismail ibn Musa Menk kutoka Zimbabwe, ameongoza dua maalumu ya kumuombea rehema Mar...