Monday, November 02, 2026

RAIS SAMIA ATOA MAAGIZO MAZITO KWA TUME YA USULUHISHI WA MIGOGORO YA KAZI, ASISITIZA HAKI KWA WAFANYAKAZI NA WAAJIRI

Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, akimuapisha Ndugu Angelina Lubala Mabula kuwa Mkuu wa Mkoa wa Tabora kwenye hafla iliyofanyika Ikulu ya Chamwino Mkoani Dodoma, tarehe 02 Novemba, 2026.
Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, akimuapisha Ndugu Angelina Lubala Mabula kuwa Mkuu wa Mkoa wa Tabora kwenye hafla iliyofanyika Ikulu ya Chamwino Mkoani Dodoma, tarehe 02 Novemba, 2026.
Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, akimuapisha Ndugu Danford George Mpelumbe kuwa Mwenyekiti wa Tume ya Haki za Binadamu na Utawala Bora kwenye hafla iliyofanyika Ikulu ya Chamwino Mkoani Dodoma, tarehe 02 Novemba, 2026.
Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, akimuapisha Ndugu Omar Ali Omar Bhai kuwa Makamu Mwenyekiti wa Tume ya Haki za Binadamu na Utawala Bora kwenye hafla iliyofanyika Ikulu ya Chamwino Mkoani Dodoma, tarehe 02 Novemba, 2026.
Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, akimuapisha Jaji Mstaafu Wilfred Peter Dyansobera kuwa Mwenyekiti wa Tume ya Usuluhishi na Uamuzi kwenye hafla iliyofanyika Ikulu ya Chamwino Mkoani Dodoma, tarehe 02 Novemba, 2026.
Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, akimuapisha Ndugu Paul Thomas Kadushi kuwa Kamishna wa Tume ya Usuluhishi na Uamuzi kwenye hafla iliyofanyika Ikulu ya Chamwino Mkoani Dodoma, tarehe 02 Novemba, 2026.
Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, akimuapisha Ndugu Felister Emmanuel Shuli kuwa Kamishna wa Tume ya Usuluhishi na Uamuzi kwenye hafla iliyofanyika Ikulu ya Chamwino Mkoani Dodoma, tarehe 02 Novemba, 2026.
Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, akimuapisha Dkt. Alhaji Almas Seleman kuwa Kamishna wa Tume ya Usuluhishi na Uamuzi kwenye hafla iliyofanyika Ikulu ya Chamwino Mkoani Dodoma, tarehe 02 Novemba, 2026.


 Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, akimuapisha Ndugu Mwanaidi Shomari Mgowa kuwa Kamishna wa Tume ya Usuluhishi na Uamuzi kwenye hafla iliyofanyika Ikulu ya Chamwino Mkoani Dodoma, tarehe 02 Novemba, 2026.

Dodoma, Novemba 2, 2026. Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan, ameitaka Tume ya Usuluhishi na Uamuzi kuhakikisha migogoro ya kazi inatatuliwa kwa haki, usawa na bila upendeleo, huku akisisitiza umuhimu wa kulinda maslahi ya wafanyakazi na waajiri katika mazingira ya ukuaji wa sekta binafsi nchini.

Rais Samia ametoa maelekezo hayo leo, wakati wa hafla ya kuwaapisha viongozi mbalimbali aliowateua hivi karibuni, iliyofanyika Ikulu ya Chamwino, mkoani Dodoma.

Amesisitiza kuwa maamuzi ya migogoro ya kazi lazima yazingatie makosa yaliyothibitishwa, bila kujali nafasi au utambulisho wa mtu, akieleza kuwa "ili kulinda haki za wafanyakazi na waajiri," ni muhimu kwa Tume kutekeleza majukumu yake kwa uadilifu na weledi.

Katika hatua nyingine, Rais Samia ameitaka Tume ya Haki za Binadamu na Utawala Bora kuimarisha ulinzi wa haki za binadamu, kushughulikia malalamiko ya wananchi kuhusu ukiukwaji wa misingi ya utawala bora na kutendaji wa taasisi za umma.

Aidha, ameitaka Tume hiyo kulinda maslahi ya nchi kwa kufuatilia nafasi ya Tanzania kimataifa katika masuala ya utawala bora na kutoa ufafanuzi kwa wakati.

RAIS SAMIA AMPA MAJUKUMU MAZITO MKUU MPYA WA MKOA WA TABORA

Katika hafla hiyo, Rais Samia pia amemuapisha Mhe. Angelina Lubala Mabula kuwa Mkuu wa Mkoa wa Tabora, akimtaka kusimamia matumizi ya fedha za umma, utekelezaji wa miradi ya Serikali na kuhakikisha kero za wananchi zinapatiwa ufumbuzi.

VIONGOZI WALIOAPISHWA

Katika Tume ya Usuluhishi na Uamuzi, Rais Samia amewaapisha:

  • Jaji Mstaafu Wilfred Peter Dyansobera – Mwenyekiti.

  • Dkt. Alhaji Almas Seleman – Kamishna.

  • Felister Emmanuel Shuli – Kamishna.

  • Paul Thomas Kadushi – Kamishna.

Kwa upande wa Tume ya Haki za Binadamu na Utawala Bora, walioapishwa ni:

  • Danford George Mpelumbe – Mwenyekiti.

  • Omar Ali Omar Bhai – Makamu Mwenyekiti.

Hafla hiyo pia imeshuhudia kuapishwa kwa Mhe. Angelina Lubala Mabula kuwa Mkuu wa Mkoa wa Tabora.

Maelekezo ya Rais Samia yanaweka msisitizo katika kuimarisha uwajibikaji wa taasisi za umma, kulinda haki za wananchi, kusimamia matumizi sahihi ya rasilimali za Serikali na kuhakikisha migogoro inatatuliwa kwa haki na kwa wakati.

Uadilifu, haki na uwajibikaji ni msingi wa utawala bora na maendeleo ya Taifa.

#RaisSamia #Ikulu #Dodoma #HakiZaWafanyakazi #UtawalaBora #Tanzania

No comments:

RAIS SAMIA ATOA MAAGIZO MAZITO KWA TUME YA USULUHISHI WA MIGOGORO YA KAZI, ASISITIZA HAKI KWA WAFANYAKAZI NA WAAJIRI

Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, akimuapisha Ndugu Angelina Lubala Mabula kuwa Mkuu wa Mkoa wa ...